อบต.โสกนกเต็น ร่วมกับ โรงเรียนโสกนกเต็นประชาอุปถัมภ์ พร้อมผู้นำชุมชน ร่วมกิจกรรมสืบสานประเพณีลงแขกเกี่ยวข้าว
![](https://lifeandsciencenews.com/wp-content/uploads/2023/11/S__81592416_0-1024x682.jpg)
นายธนกร พงษ์ศิลา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโสกนกเต็น พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เข้าร่วมเป็นประธานเปิดงาน “กิจกรรมสืบสานประเพณีลงแขกเกี่ยวข้าว” ณ โรงเรียนโสกนกเต็นประชาอุปถัมภ์ ร่วมด้วย นายประหยัด ศรีกล่อม กำนันตำบลโสกนกเต็น ประธานคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน พร้อมด้วยผู้นำชุมชน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์วัฒนธรรม และ ประเพณีอันงดงามของบรรพบุรุษ สร้างความรักและความสามัคคี เพื่อปลูกฝังให้เด็กนักเรียนมีทัศนคติที่ดีต่ออาชีพเกษตรกรรม กระดูกสันหลังของประเทศ ถือเป็นส่วนหนึ่งของวิถีชีวิตและภูมิปัญญาท้องถิ่นอันงดงามของชาวนาไทย ที่ควรได้รับการส่งเสริมให้คงอยู่และสืบสานต่อไป
![](https://lifeandsciencenews.com/wp-content/uploads/2023/11/S__81592420_0-1024x682.jpg)
![](https://lifeandsciencenews.com/wp-content/uploads/2023/11/S__81592419_0-1024x682.jpg)
![](https://lifeandsciencenews.com/wp-content/uploads/2023/11/S__81592421_0-1024x682.jpg)
![](https://lifeandsciencenews.com/wp-content/uploads/2023/11/S__81592422_0-1024x682.jpg)
![](https://lifeandsciencenews.com/wp-content/uploads/2023/11/S__81592426_0-1024x769.jpg)
![](https://lifeandsciencenews.com/wp-content/uploads/2023/11/S__81592423_0-1024x682.jpg)